Ƙunƙarar saman yana nufin rashin daidaituwa na saman da aka sarrafa tare da ƙananan tazara da ƙananan kololuwa da kwaruruka. Tazarar (nisa daga igiyoyin ruwa) tsakanin igiyoyin igiyar ruwa guda biyu ko tasoshin igiyoyin ruwa biyu kadan ne (kasa da 1mm), wanda kuskure ne na geometric. Karamin ɓacin rai, mafi ƙarancin yanayin. Yawancin lokaci, halaye na ilimin halittar jiki tare da nisan raƙuman ruwa ƙasa da 1 mm ana danganta su da ƙaƙƙarfan yanayi, halayen morphological tare da girman 1 zuwa 10 mm ana ayyana su azaman waviness na saman, kuma ana siffanta sifofin morphological tare da girman sama da 10 mm azaman saman saman.
Ƙaƙƙarfan yanayin gabaɗaya yana haifar da hanyar sarrafawa da ake amfani da su da sauran dalilai, kamar gogayya tsakanin kayan aiki da ɓangaren ɓangaren yayin aikin sarrafawa, nakasar filastik na saman ƙarfe lokacin da aka rabu da guntu, girgiza mai ƙarfi a cikin tsarin tsari. , da dai sauransu Saboda daban-daban aiki hanyoyin da workpiece kayan, da zurfin, yawa, siffar da rubutu na alamomin bar a kan sarrafa surface ne daban-daban.
Ƙarƙashin sararin samaniya yana da alaƙa da alaƙa da aikin da ya dace, juriya na juriya, ƙarfin gajiya, ƙarfin lamba, girgizawa da amo na sassa na inji, kuma yana da tasiri mai mahimmanci akan rayuwar sabis da amincin samfuran injina.
Siffofin kimantawa
sigogi halaye masu tsayi
Conturit Achmetic yana nufin karkacewa RA: A ilmin lissafi yana nufin cikakkiyar ƙimar kwararo a cikin samfurin kwatsam LR. A ainihin ma'auni, mafi yawan ma'auni, mafi daidaitattun Ra shine.
Matsakaicin tsawo na bayanin martaba Rz: nisa tsakanin layin kololuwa da layin ƙasa na kwari.
Tushen tantancewa
Tsawon samfurin
Tsawon samfurin lr shine tsawon layin da aka kayyade don kimanta rashin ƙarfi na saman. Ya kamata a zaɓi tsayin samfurin bisa ga ainihin yanayin da aka samo asali da kuma nau'i na nau'i na sashi, kuma ya kamata a zabi tsayin da za a yi la'akari da yanayin yanayin yanayin. Ya kamata a auna tsawon samfurin a cikin gaba ɗaya na ainihin bayanin martaba. An ƙayyade tsayin samfurin kuma an zaɓi don iyakancewa da rage tasirin raƙuman ƙasa da samar da kurakurai akan ma'aunin rashin ƙarfi na saman.
A fagen sarrafa inji, zane ciki har da sassan stamping karfe, sassan karfe, sassan injin, da dai sauransu ana yiwa alama alama da buƙatun buƙatun saman samfur. Don haka, a cikin masana'antu daban-daban kamar na'urorin mota, injiniyoyin injiniya, kayan aikin likita, sararin samaniya, injinan jirgin ruwa, da dai sauransu ana iya gani.
;
Lokacin aikawa: Nuwamba-29-2023